கிளிநொச்சி மண்ணில் தமிழ் சிறுமியை துஸ்பிரயோகம் செய்தவர் தொடர்பில் வெளிவரும் உண்மைகள் பல?

கிளிநொச்சியில் புடவை கடை நடத்துவதாக கூறி புத்தளத்தை சேர்ந்த முஸ்லிம் நபரான பாரூக் பாய்ஸ் என்பவர் தமிழர் காணிகளை இத்தனை நாட்களாக ஆக்கிரமித்து வந்த நிலையில் தற்போது தமிழ் சிறுமிகளை துஸ்பிரயோகம் செய்ய முயற்சிக்கும் அளவு நிலமை எல்லை மீறியுள்ளதாக கடும் விமர்சனங்கள் எழுந்துள்ளது.

இதற்கெல்லாம் யார் காரணம் ?

முஸ்லிம் ஊரில் காத்தான்குடி ,ஏறாவூர் ,கிண்ணியா பகுதியில் ஒரு தமிழர் கடையோ அல்லதுதமக்கு பிடித்த இறைவனுக்கு ஆலயம் கட்ட முடியாது அப்படியொரு மதவாதம் அங்கு தலைவிரித்தாடிகொண்டிருக்கின்றது.

ஆனால் 2009யுத்தம் முடிவிற்கு பின் வடகிழக்கில் விடுதலை புலிகளின் ஆளுமைக்குட்பட்டிருந்த நிலங்களை முஸ்லிம்கள்தான் ஆக்கிரமித்துக்கொண்டிருக்கின்றார்கள் .

அது கிழக்கு ,வடக்கு என பிரித்து பார்க்க தேவையற்றது .சில நாட்கள் பாரூக் பல அரச காணிகளையும் தமிழர் தனியார் காணிகளையும் கிளிநொச்சியில் ஆக்கிரமித்து அங்கும் ஒரு வடக்கிஸ்தான் அமைக்கும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுவந்தார் .

அத்துடன் தான் பிடித்த காணியில் தமிழ்சிறுமிகளையும் தமிழ்பெண்களையும் வைத்து தமது முஸ்லிம் கிராமத்தின் பூர்வகுடிமக்களாக உருவாக்க முயற்சி செய்யும் முகமாக, சிறுமி என்று கூட தெரியாமல் 11வயது மாணவிமீது தமது வக்கிரத்தை காட்ட முயன்றபோது அங்குள்ள தமிழ்மக்கள் அவரது புடவை கடையை எரித்துள்ளார்கள்.

முஸ்லிம்கள் அண்மைக்காலமாக நகர்புற தமிழரை விட கிராமங்களில் அதுவும் புலிகளிடம் கைப்பற்றிய பகுதி தமிழ்கிராமத்தினை குறி வைத்து சிறுமிகளை துஸ்பிரயோகம் செய்வதையும் மதம்மாற்றுவதையும் இலக்காக கொண்டு செயற்பட்டு வருகின்றனர் .

கிழக்கில் திருமலை மாவட்டம் மூதூரின் புலிகளிடம் கைப்பற்றப்பட்ட மல்லிகைத்தீவு கிராமத்தில் சிறுமி, அதை போன்று மட்டக்களப்பில் புலிகளிடம் கைப்பற்ற வாகனேரி சிறுமிகள், இப்படியாக தங்கள் வேலைகளை அரங்கேற்றியவர்கள் தற்போது கிளிநொச்சியில் சிறுவர் துஸ்பிரயோகத்தில் வந்து நிற்கின்றது.

இதிலிருந்து நாம் உன்னிப்பாக கவனிக்க வேண்டியது ஒன்று உள்ளது.

அதாவது வடகிழக்கில் புலிகளிடம் கைப்பற்றப்பட்ட தமிழ்கிராமங்களின் நிலம் ,பெண்கள் என்பதே அவர்களின் இலக்கு. தெற்கில் சிங்களவர் மூலம் அடித்து கலைக்கப்படுவதால் அவர்களது பாதுகாப்பான பிரதேசமாக வடகிழக்கு தமிழர் வாழும் பிரதேசங்கள், அதிலும் குறிப்பாக விடுதலை புலிகளிடம் மீட்டெடுக்கப்பட்ட இடங்களை குறிவைத்து தமது இலக்கை அடைய நினைக்கின்றார்கள்.

அந்தவகையில் கிழக்கில் மட்டக்களப்பு வவுணதீவு பாவற்கொடிச்சேனை ,உன்னிச்சை ,வாகனேரி ,உறுகாமம் , திருகோணமலை மூதூர் கிழக்கு கிராமங்கள் ,வன்னி முல்லைத்தீவு நீராவிப்பிட்டி ,கிளிநொச்சி கண்டாவளை பகுதிகளை மையப்படுத்தி தமது இடங்களையும் பாதுகாப்பு பிரதேசமாக மாற்ற முயலுகின்றார்கள்.

எனவே எந்த ஒரு தமிழ் கிராமங்களில் முஸ்லிம்களை நிரந்தரமாக தங்கியிருக்க இடம்கொடுக்காதீர்கள் என சமூக ஆர்வலர்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

அத்துடன் தமிழர் பண்பாடுகளை சிதைத்து, எமது நிலங்களை அபகரிக்க நினைக்கும் அவர்களுக்கு யாரும் உடந்தையாக துணை புரிய வேண்டாம் எனவும் அவர்கள் வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

அத்துடன் பேரினவாத அரசாங்கத்தினால் தமிழர்கள்மீது மறைமுகமாக கட்டவிழ்த்து விடப்படும் ஓர் அராஜகம் அரங்கேறுகின்றதா என்ற சந்தேகத்தினையும் இச்சம்பவம் ஏற்படுத்தியுள்ளதாக சமூக ஆர்வலர்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர்.


Posted

in

,

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *